Share to: share facebook share twitter share wa share telegram print page

Adamu Muhammad Bulkachuwa

Adamu Muhammad Bulkachuwa
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

11 ga Yuni, 2019 - 11 ga Yuni, 2023
District: Bauchi ta arewa
Rayuwa
Cikakken suna Adamu Muhammad Bulkachuwa
Haihuwa Jihar Bauchi, 16 ga Afirilu, 1940 (85 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Adamu Muhammad Bulkachuwa (An haife shi a ranar 16 ga watan Afrilun, shekara ta 1940) ɗan siyasan Nijeriya ne kuma sanata a yanzu mai wakiltar gundumar sanata ta Bauchi ta arewa, an zaɓe shi ne a matsayin sanata a lokacin babban zaɓen Nijeriya na shekara ta 2019 a ƙarƙashin jam’iyyar All Progressive Congress (APC).ya kasance Tsohon dalibin jami’ar Ahmadu Bello ne. [1]

Rayuwar mutum

Bulkachuwa matar mai shari’a Zainab Adamu Bulkachuwa, Shugaban Kotun Daukaka Kara ta Najeriya, a Abuja. [2]

Manazarta

  1. https://www.shineyoureye.org/person/mohammed-adamu-bulkachuwa
  2. https://dailypost.ng/2023/06/12/senator-bulkachuwa-admits-he-influenced-his-appeal-court-justice-wife-to-help-colleagues-video/

Sakacin Horarwa kan dabaru da kuma barazanar kisa

A cikin shekarar 2020, Bulkachuwa, tare da Sanatan Bauchi ta Kudu Lawal Yahaya Gumau, sun shiga cikin wani abin kunya game da ingancin ayyukan horar da ƙwarewar matasa da mata da kuma adadin kuɗin da aka ware wa ayyukan. A cikin shekarar 2019, ofishin Bulkachuwa ya sami kusan miliyan 169 don ayyukan "koyar da ƙwarewa da kuma karfafa matasa da mata" a duk yankuna bakwai na karamar hukuma a cikin gundumar sa ta : Zaki, Shira, Jama'are, Gamawa, Katagum, Giade, da Itas / Gadau. Kamar yadda aka sani irin waɗannan ayyukan da ofishin Gumau ke gudanarwa a Bauchi ta Kudu, an soki shirye-shiryen horar da Bulkachuwa a matsayin waɗanda basu cika sharuɗa ba kuma ba su dace da adadin kuɗin da aka ware musu ba. Rahotanni sun nuna cewa kimanin mutane 70 (dukansu suna da alaƙa da jagorancin APC na gida) an kai su wani zaure a Azare inda suka yi gajeren darussan sa'o'i shida a kan ayyukan bazuwar. Lokacin da wani mai ba da rahoto ya yi ƙoƙari ya yi hira da mahalarta shirin, mataimakin majalisa na Bulkachuwa, Buba Shehu Gololo, ya gaya wa mahalarta kada su yi magana da ɗan jarida kafin su yi barazana ga rayuwar mai ba da rahoton, yana cewa "Na san cewa ku mutane suna ƙoƙarin son yin magana da masu cin gajiyar, to duk wanda ya yi kowane irin hira da sunan bin diddigin masu cin gajiyar horarwa da karfafawa yana barazana da rayuwarsa. " Ƴan Mintina bayan barazanar mutuwa, Gololo ya kira shi yana cewa "Wannan saƙon da nake isarwa da kai tsaye ne daga wannan aikin su a gare ku kai tsaye daga Sanata Bulkachu don haka ya gaya mini".[1]

  1. Salisu, Haruna Mohammed (18 December 2020). "Two Bauchi Senators took N249 million for dubious Constituency Projects". International Centre for Investigative Reporting. Retrieved 20 July 2021.
Kembali kehalaman sebelumnya