John Apea ɗan wasan Ghana ne. A shekara ta 2008, ya lashe lambar yabo ta African Movie Academy Award for Best Screenplay na fim ɗin Run Baby Run wanda kuma a cikinsa ya fito a matsayin babban jarumi.[1]
Run Baby Run ya samu naɗin takara takwas kuma ya lashe kyautuka hudu a gasar cin kofin fina-finai ta Afirka a shekarar 2008, gami da kyaututtukan Kyautar Hotuna, Mafi kyawun Darakta da Mafi kyawun wasan kwaikwayo.[2][3][4]
Sana'a.
Apea yayi karatu a Makarantar Achimota da Sociology da Social Policy a Jami'ar York da Jami'ar Oxford. [5] Yana ɗaya daga cikin manyan 'yan wasan kwaikwayo a cikin shahararren gidan talabijin na Ghana Home Sweet Home.[1][6] A halin yanzu shi ne sabon babban jami'in gudanarwa na eTranzact Ghana wanda aka naɗa, ɗaya daga cikin manyan masu samar da bankin wayar hannu da ayyukan biyan kudi.