Michael Umeh (an Haife shi a ranar 18 ga watan Satumban 1984) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne Ba'Amurke wanda ya bugawa ESSM Le Portel na Faransanci LNB Pro A. Mutum biyu ne ɗan ƙasar Amurka da Najeriya saboda iyayensa biyu sun yi hijira daga Najeriya.
Sana'a
Umeh ya buga wasan kwando na sakandare a Hightower High School da ke Houston. Ya buga wasan kwando na kwaleji a Jami'ar Nevada Las Vegas (UNLV).[1] Umeh ya taka rawar gani sosai ga ƙungiyar ƙwallon kwando LTi Giessen 46ers. Domin kakar 2010-11 ta buga wa CB Murcia a Spain bayan ta lashe wasan karshe na LEB Oro tare da ViveMenorca a baya.[2]
Tare da Murcia, clinched wani sabon gabatarwa zuwa Liga ACB kuma a cikin shekarar 2011 sanya hannu tare da CB Valladolid, amma bayan wasu makonni, Umeh ya bar tawagar da shiga New Yorker fatalwa Braunschweig na Basketball Bundesliga.
Umeh ya rattaɓa hannu da ESSM Le Portel a cikin watan Fabrairun 2020 kuma ya yi murabus tare da ƙungiyar a ranar 31 ga watan Mayun.[3] A ranar 31 ga watan Mayun 2020, ya sanya hannu kan tsawaita kwangila tare da ESSM Le Portel na kakar 2020-21.[4]
Haka kuma yana buga wa ƙungiyar ƙwallon kwando ta Najeriya wasa. Ya wakilci Najeriya a gasar cin kofin Afrika a cikin shekara ta 2009.[5]