Malik Ado-Ibrahim

Malik Ado-Ibrahim
Rayuwa
Haihuwa 22 Disamba 1960 (64 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan kasuwa da ɗan siyasa
Malik Ado-Ibrahim
Tutar kasarshi

Yarima Malik Ado-Ibrahim (an haife shi ranar 22 ga watan Disamba 1960)[1] ɗan kasuwan Najeriya ne kuma ɗan siyasa. A shekarar 1999 yana da shekaru 38, ya zama baƙar fata na farko mai haɗin gwiwa na Arrows, ƙungiyar da ke sarrafa kashi 70% na hannun jari na Formula One.[2][3][4][5] Shi ne ɗan Ohinoyi na Ebiraland na uku, Ado Ibrahim.[3] Ya yi karatu a Ingila da Amurka.[6] Shi ne ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar YPP a zaɓen shugaban ƙasar Najeriya a 2023.[7]`

Rayuwa ta sirri

A cikin 2020, an ruwaito Ibrahim ya auri Adama Indimi, ɗiyar hamshaƙin attajirin Najeriya kuma mai bayar da agaji, Mohammed Indimi.[8][9]

Sana'ar siyasa

A watan Yunin 2022, Ibrahim ya zama ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar matasa (YPP) a zaɓen 2023 na Najeriya da ƙuri'u 66, inda ya doke abokin hamayyarsa Ruby Issac, wanda ya samu ƙuri'u 4.[10][11]

Sai dai bai samu nasarar lashe zaɓen shugaban ƙasa ba a ranar 25 ga Fabrairu, 2023, zaɓen shugaban ƙasa.[12]

Manazarta

  1. "Adama Indimi Ado-Ibrahim celebrates husband Prince Malik". Latest Nigerian News. December 23, 2020. Retrieved February 24, 2023.
  2. Blackstock, Elizabeth; King, Alanis (2022). Racing with Rich Energy: How a Rogue Sponsor Took Formula One for a Ride. McFarland. pp. 54–56. ISBN 9781476688800. Retrieved February 24, 2023.
  3. 3.0 3.1 "Mistaken Identity". Jet. Vol. 95 no. 22. Johnson Publishing Company. May 3, 1999. p. 50. Retrieved February 24, 2023.
  4. Collins, Sam (2007). Unraced...: Formula One's Lost Cars. pp. 22–23. ISBN 9781845840846. Archived from the original on March 11, 2023. Retrieved February 24, 2023.
  5. Collins, Timothy (2004). The Piranha Club: Power and Influence in Formula One. Virgin. p. 213. ISBN 0753509652. Retrieved February 24, 2023.
  6. "Business in Africa". Google Books. Vol. 7. Goldcity Communications. 1999. p. 76. Retrieved February 24, 2023.
  7. Eromosele, Fortune. "Except PDP, LP work together, APC may win — Kachikwu". Abuja: Vanguard Nigeria. Retrieved February 24, 2023.
  8. "Nigeria election 2023: Who are the presidential candidates?". Abuja: BBC News. February 2, 2023. Retrieved February 24, 2023.
  9. "Prince Malik Ado Ibrahim: Adama Indimi, Nigeria billionaire daughter wedding to Kogi prince - see fotos and videos wey go totori you". BBC Pidgin. August 9, 2020. Retrieved February 24, 2023.
  10. Eromosele, Fortune (June 8, 2022). "Prince Malik Ado-Ibrahim emerges YPP presidential candidate". Vanguard Nigeria. Retrieved February 24, 2023.
  11. Silas, Don (February 17, 2023). "2023 election: Hope Uzodinma reveals type of leader Nigeria needs to overcome challenges". Daily Post. Retrieved February 24, 2023.
  12. "Atiku wins Gombe with 319,123 votes". Vanguard Nigeria. February 27, 2023. Retrieved March 5, 2023.