Ibrahim Koné (an haife shi ranar 5 ga watan Disamba, 1989). ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Guinea wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida ga Hibernians da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Guinea.[1]
Sana'a/Aiki
An haife shi a Abidjan, Kone ya fara aikinsa tare da CF Excellence[2] kuma ya koma AS Odienné a ƙasarsa ta Ivory Coast. A watan Janairu 2008, ya yi wasa na makonni da yawa tare da Rosenborg BK a Trondheim kuma yana tare da waɗanda ke sansanin horo a Gran Canaria.[3] A ranar 19 ga watan Yuli 2008, ya bar AS Odienné kuma ya shiga cikin gwaji Paris Saint-Germain,[4] amma daga baya ya sanya hannu kan Boulogne[5] na Amurka.
Kone ya fara buga wasansa na farko a ranar 23 ga Satumba 2009 da Paris Saint-Germain a gasar Coupe de la Ligue. Ya buga dukkan mintuna 90 a filin wasa.
Ayyukan kasa
Kone ya wakilci Ivory Coast a gasar Toulon 2007 kuma an zabe shi a matsayin mai tsaron gida mafi kyau.[6] kuma ya kasance mai tsaron baya a 2005 FIFA U-17 World Championship a Peru.[7]
Na zuriyar Guinea, Kone ya karɓi kira don wakiltar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Guinea a ranar 25 ga Afrilu 2018.[8]