David Ibiyeomie

David Ibiyeomie
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna Dauda
Shekarun haihuwa 21 Oktoba 1962
Wurin haihuwa Bonny Island (en) Fassara da Port Harcourt
Harsuna Turanci da Pidgin na Najeriya
Sana'a pastor (en) Fassara da marubuci
Ilimi a Jami'ar jihar Riba s
Personal pronoun (en) Fassara L485

David Ibiyeomie faston Najeriya ne, marubuci, mawallafi, mai yin wa’azin telebijin kuma wanda ya kafa/shugaban Fasto na Ceto Ministries tare da hedikwatarsa dake Fatakwal, Jihar Ribas da ke Najeriya.[1]

Rayuwar farko

A ranar 21 ga watan Oktoban shekara ta alif ɗari tara da sittin da biyu 1962, an haifi David Ibiyeomie a Bonny Island, Jihar Ribas, Najeriya. Shi ɗan asalin garin Bolo ne da ke ƙaramar hukumar Ogu/Bolo a jihar Ribas.[2]

Ilimi

David Ibiyeomie ya halarci makarantar firamare ta Banham da makarantar borikiri ta Government Comprehensive Secondary School, duk a jihar Rivers domin karatun firamare da sakandare. A cikin shekara ta 1980, ya shiga Jami'ar Kimiyya da Fasaha, Port Harcourt.[ana buƙatar hujja]

Horowa

A cikin shekarar 1995 Ibiyeomie ya shiga Makarantar Littafi Mai Tsarki ta cikakken lokaci a cikin Word of Faith Bible Institute, wani reshe na Hidimar David Oyedepo.[3] Ibiyeomie ya fara Ceto Ministries a ranar Lahadi 13 ga watan Afrilun 1997 tare da mutane 34 da suka halarta.[ana buƙatar hujja]

Sana'a

Bayan kammala karatunsa na Makarantar Littafi Mai Tsarki a Bishop David Oyedepo's Word of Faith Bible Institute (WOFBI), Ibiyeomie ya fara haɗin gwiwa tare da iyalinsa a Victoria Island, Legas; Daga baya ya koma Fatakwal, Jihar Ribas, inda ya fara aikin Salvation Ministries (Glorious Chapel) a ranar 13 ga watan Afrilun 1997, tare da mambobi sama da ashirin da suka halarta.[4]

A cikin watan Yulin 1997, cocin ya ƙaura zuwa wani yanki mai girma.[4] Tun daga shekarar 2017, Ma'aikatun Ceto na kusan masu halarta 50,000 kowace Lahadi a hedkwatarta.[4] A cikin watan Fabrairun 2011, Ceto Ministries sun fara 14 tauraron ɗan adam coci a rana ɗaya, tare da dukan gudu biyar sabis kowane.[2]

Ma'aikatar

Ta hanyar hidimarsa ta talabijin Sa'ar Ceto[5] da sabis na kai tsaye, David Ibiyeomie ya kai miliyoyin masu bauta.[6] Shirin Hour of Salvation TV ya fara ne a tashar NTA 10 Port Harcourt, Jihar Ribas, Najeriya a cikin shekarar 2001 kuma a halin yanzu yana gudana a kan gidajen talabijin sama da 40 a cikin gida da waje.[7] Mawallafi ne kuma yana shirya shirye-shiryen rediyo na intanet.[ana buƙatar hujja]

A cikin shekarar 2010, ya fara gina haikalin kujeru 120,000.[8]

Rigingimu

Ibiyeomie ya kasance mai kawo rigima a lokuta da dama. A cikin watan Janairun 2017, an zargi Ibiyeomie da yin kalamai na son zuciya a kan mutanen Ogoni, inda ya jagoranci ƙungiyar fafutukar kare haƙƙin al’ummar Ogoni ta buƙaci ya ba shi haƙuri.[9]

A cikin watan Maris ɗin 2017, ƴar jarida Kemi Omololu-Olunloyo ta yi zargin cewa Ibiyeomie yana yin lalata da ƴar wasan Nollywood Iyabo Ojo.[10] An kama Olunloyo daga baya kuma ya ƙi beli[11][12] saboda bata masa suna. Duk da haka an sake ta.[13] Ibiyeomie ya musanta zargin.[14]

Duba kuma

  • Jerin mutanen jihar Ribas
  • Jerin Fastoci a Najeriya

Manazarta