Dale DeArmond

Dale DeArmond
Rayuwa
Haihuwa Bismarck (en) Fassara, 2 ga Yuli, 1914
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa Sitka (en) Fassara, 21 Nuwamba, 2006
Ƴan uwa
Abokiyar zama R. N. DeArmond (en) Fassara
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a librarian (en) Fassara da printmaker (en) Fassara

Dale Burlison DeArmond (Yuli 2, 1914 – Nuwamba 21, 2006)yar Amurka ce mai buga littattafai kuma mai zane.

Rayuwa

An haifi Dale F.Burlison a Bismarck,North Dakota,kuma ta sadu da Robert Neil DeArmond,ɗan asalin Sitka,Alaska,yayin da suke abokan karatu a Makarantar Sakandare ta Stadium a Tacoma,Washington.Sun yi aure a ranar 29 ga Yuli,1935,kuma sun zauna a kan troller a Sitka.A cikin 1938,sun ƙaura zuwa Pelican,sannan zuwa Ketchikan a 1944 kuma suka koma Sitka a 1949.Sun haifi ɗa da mace.

Misalinta na farko da aka buga na Kamfanin Buga na Sitka ne a cikin 1949.A cikin 1953,DeArmonds ya koma Juneau, inda mijinta ya kasance mataimakin babban mataimaki ga gwamnan yanki B. Frank Heintzleman.Ta yi aiki da Laburaren Yanki na Alaska,sannan ga ɗakin karatu na birnin Juneau,inda ta kasance darekta daga 1958 zuwa 1979.Sun ƙaura zuwa Gidan Majagaba na Sitka a shekara ta 1991,inda suka zauna. DeArmond ya mutu a Sitka, Alaska.

DeArmond galibi tana aiki ne da zane-zanen tawada da fensir da mai - abin da ba ta ji daɗi ba - har sai da ta ɗauki bitar yankan itace tare da ɗan wasan Wisconsin Danny Pierce (mai zane) a 1960.Ba ta sake kammala wani zanen mai ba, tana aikin yankan itace kawai na tsawon shekaru. A cikin 1975, ta yi tafiya tare da ƴan'uwansu masu fasaha na Alaska Rie Munoz da Diana Tillion zuwa Faransa, inda ta buga kwafin lithograph da yawa.Ta ci gaba da yin wasa a wasu kafofin watsa labarai,gami da siliki da etchings da yawa - ƙoƙari na ɗan gajeren lokaci saboda ba ta son kayan aikin da ake buƙata don waɗannan kwafin.Bayan ta fuskanci matsaloli tare da sassaƙa tubalan don kwafin itacenta,ta ɗauki ajin sassaƙa itace a 1978.Wannan ita ce hanyar da ta fi so har sai ta yi ritaya daga buga littattafai a 1999.

Manazarta